S T O C K P R O X X
Đăng nhập / Đăng ký

nhà đầu tư

Khẩn trương lựa chọn nhà đầu tư Dự án thành phần 4 Cảng hàng không quốc tế Long Thành

Khẩn trương lựa chọn nhà đầu tư Dự án thành phần 4 Cảng hàng không quốc tế Long Thành

Phó Thủ tướng Trần Hồng Hà giao Bộ Giao thông vận tải phối hợp với các Bộ liên quan khẩn trương triển khai các công việc cần thiết để kịp thời lựa chọn nhà đầu tư Dự án thành phần 4, Cảng hàng không quốc tế Long Thành.

Nhà đầu tư lo lỗ hơn 30 triệu đồng khi VNDirect bị hacker tấn công

Nhà đầu tư lo lỗ hơn 30 triệu đồng khi VNDirect bị hacker tấn công

Đến trưa 25/3, hệ thống giao dịch của công ty chứng khoán VNDirect vẫn chưa thể hoạt động bình thường. Nhiều nhà đầu tư lo lắng thiệt hại nặng khi không thể giao dịch hôm nay.

Hệ thống VNDirect bị tấn công, 83,3 nghìn tỷ của các nhà đầu tư có bị ảnh hưởng?

Hệ thống VNDirect bị tấn công, 83,3 nghìn tỷ của các nhà đầu tư có bị ảnh hưởng?

Vào lúc 10 giờ sáng ngày Chủ Nhật (24/3), Chứng khoán VNDirect bất ngờ thông báo hệ thống của công ty đã bị tấn công. Đáng nói, đây là thời điểm quan trọng khi việc chạy hệ thống KRX đang vào giai đoạn nước rút.

Tỉnh sở hữu thành phố trẻ nhất miền Tây đón dòng vốn đầu tư hơn 54.000 tỷ đồng

Tỉnh sở hữu thành phố trẻ nhất miền Tây đón dòng vốn đầu tư hơn 54.000 tỷ đồng

Tỉnh có thị xã sắp lên thành phố này đã mời gọi các nhà đầu tư ở 40 dự án, thuộc nhiều lĩnh vực như phát triển đô thị, du lịch, hạ tầng, cảng biển...

VnDirect (VND) bị tấn công, sập web, nhà đầu tư có phải 'đứng ngoài cuộc chơi' hôm nay?

VnDirect (VND) bị tấn công, sập web, nhà đầu tư có phải 'đứng ngoài cuộc chơi' hôm nay?

Hệ thống VnDirect (VND) bị tấn công từ 10h sáng chủ nhật, và đến hiện tại, cách giờ giao dịch đầu tuần 1 tiếng đồng hồ, website vẫn chưa thể đăng nhập.

Ông lớn làng thầu góp mặt trong danh sách 2 nhà đầu tư vượt vòng sơ tuyển dự án 4.280 tỷ đồng tại Huế

Ông lớn làng thầu góp mặt trong danh sách 2 nhà đầu tư vượt vòng sơ tuyển dự án 4.280 tỷ đồng tại Huế

Tại dự án đang đấu thầu ở tỉnh Thừa Thiên Huế, nhà đầu tư trúng thầu phải dành khoảng 2,47ha để xây dựng nhà ở xã hội.

Vụ án Tân Hoàng Minh: Khi nào nhà đầu tư được nhận lại tiền?

Vụ án Tân Hoàng Minh: Khi nào nhà đầu tư được nhận lại tiền?

Trong suốt những ngày diễn ra phiên tòa xét xử vụ Tân Hoàng Minh, nhiều nhà đầu tư là người bị hại đã bày tỏ mong muốn sớm được nhận lại tiền.

Một doanh nghiệp bất động sản 'quen mặt' sắp làm dự án khu đô thị gần 440 tỷ ở Nghệ An

Một doanh nghiệp bất động sản 'quen mặt' sắp làm dự án khu đô thị gần 440 tỷ ở Nghệ An

Đây cũng là nhà đầu tư duy nhất đăng ký thực hiện dự án khu đô thị tại Nghệ An.

Nhà đầu tư “tay to” bí ẩn ôm toàn cổ phiếu độc lạ giá trị hàng trăm tỷ, “kê cao gối ngủ” hưởng cổ tức tiền mặt, danh mục tăng bằng lần

Nhà đầu tư “tay to” bí ẩn ôm toàn cổ phiếu độc lạ giá trị hàng trăm tỷ, “kê cao gối ngủ” hưởng cổ tức tiền mặt, danh mục tăng bằng lần

Những cổ phiếu được chọn đều là cái tên độc lạ, thanh khoản thấp, không quá quen mặt trên thị trường nhưng doanh nghiệp có lợi nhuận ổn định, cổ tức đều đặn hàng năm, phù hợp với chiến lược nắm giữ dài hạn.

Giao dịch không ký quỹ 100% tiền: Vì sao chỉ áp dụng với NĐT tổ chức nước ngoài?

Giao dịch không ký quỹ 100% tiền: Vì sao chỉ áp dụng với NĐT tổ chức nước ngoài?

Theo lãnh đạo UBCKNN, nhà đầu tư (NĐT) tổ chức nước ngoài là đối tượng chính cần giải quyết vướng mắc trong nâng hạng TTCK. Kinh nghiệm quốc tế cho thấy NĐT tổ chức nước ngoài thường tuân thủ nghĩa vụ thanh toán, do đó việc chỉ áp dụng cơ chế giao dịch không ký quỹ 100% tiền với nhóm NĐT này sẽ giúp hạn chế rủi ro.