S T O C K P R O X X
Đăng nhập / Đăng ký

sáp nhập

Trình Quốc hội các nội dung liên quan cán bộ, công chức và sáp nhập cấp tỉnh, xã

Trình Quốc hội các nội dung liên quan cán bộ, công chức và sáp nhập cấp tỉnh, xã

Hôm nay (ngày 7/5), Chính phủ sẽ trình Quốc hội hai dự án Luật Tổ chức chính quyền địa phương và Luật Cán bộ, công chức (sửa đổi). Dự thảo Nghị quyết sửa đổi, bổ sung một số điều của Hiến pháp năm 2013 cũng sẽ được trình Quốc hội.

Sau sáp nhập, tránh biến tài sản công thành tư, ‘cha chung không ai khóc’

Sau sáp nhập, tránh biến tài sản công thành tư, ‘cha chung không ai khóc’

Trong quá trình sáp nhập, hợp nhất cấp tỉnh, cấp xã, cần bảo đảm quản lý đất đai và tài sản công một cách công khai, minh bạch và chuyên nghiệp, đặc biệt lưu ý các khu vực có tiềm năng phát triển lớn, nhằm tránh thất thoát, lãng phí, lợi ích nhóm.

Sau sáp nhập, thành phố giàu nhất Việt Nam sẽ có 3 đơn vị hành chính cấp xã vượt mốc 200.000 người

Sau sáp nhập, thành phố giàu nhất Việt Nam sẽ có 3 đơn vị hành chính cấp xã vượt mốc 200.000 người

Theo kế hoạch, các đơn vị hành chính mới sẽ bắt đầu hoạt động chậm nhất vào ngày 15/8/2025.

Người dân có bị thu hồi sổ đỏ khi sáp nhập tỉnh không?

Người dân có bị thu hồi sổ đỏ khi sáp nhập tỉnh không?

Theo quy định, việc thu hồi sổ đỏ của người sử dụng đất sẽ tùy từng trường hợp cụ thể để thu hồi, người dân cần biết để tránh gặp rắc rối về thủ tục.

Thủ tướng có thể chỉ định Chủ tịch, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thành sau sáp nhập

Thủ tướng có thể chỉ định Chủ tịch, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thành sau sáp nhập

Đây là nội dung trong dự thảo Nghị quyết sửa đổi, bổ sung một số điều của Hiến pháp năm 2013 đã được công bố để lấy ý kiến các tầng lớp nhân dân.

Đặt tên xã phường mới ở Hà Nội: Có chiều sâu, coi trọng ký ức tập thể

Đặt tên xã phường mới ở Hà Nội: Có chiều sâu, coi trọng ký ức tập thể

Chỉ có 2/126 xã, phường ở Hà Nội đổi tên sau sắp xếp, trong đó nhiều tên được giữ lại, theo chuyên gia, điều này thể hiện sự coi trọng ký ức tập thể, lấy con người làm trung tâm, đặt lòng dân làm gốc.

Chi tiết tên gọi, quy mô 126 xã, phường mới ở Hà Nội sau sắp xếp

Chi tiết tên gọi, quy mô 126 xã, phường mới ở Hà Nội sau sắp xếp

Tại phiên họp diễn ra vào sáng 29/4, HĐND TP Hà Nội đã chính thức thông qua chủ trương sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã; thống nhất phương án đặt tên 126 phường, xã sau sắp xếp.

Kỳ vọng khi Bộ Chính trị, Ban Bí thư chỉ định lãnh đạo tỉnh sau sáp nhập

Kỳ vọng khi Bộ Chính trị, Ban Bí thư chỉ định lãnh đạo tỉnh sau sáp nhập

Quyết định từ Bộ Chính trị, Ban Bí thư hy vọng sẽ đảm bảo được tính vô tư, khách quan, tránh tiêu cực, cục bộ trong quá trình kiện toàn bộ máy, duy trì được tinh thần đoàn kết, thống nhất nội bộ.

Bất ngờ kinh tế 4 tỉnh muốn lên thành phố trực thuộc Trung ương sau sáp nhập

Bất ngờ kinh tế 4 tỉnh muốn lên thành phố trực thuộc Trung ương sau sáp nhập

Sau khi thực hiện sáp nhập, Khánh Hòa, Bắc Ninh, Quảng Ninh và Ninh Bình là 4 tỉnh định hướng trở thành thành phố trực thuộc Trung ương trong giai đoạn tới. Vậy, quy mô kinh tế của các địa phương này có gì đặc biệt?

Huyện đảo nhỏ nhất Việt Nam được ví như 'hòn ngọc xanh' giữa biển Đông sắp trở thành đặc khu có gì hot?

Huyện đảo nhỏ nhất Việt Nam được ví như 'hòn ngọc xanh' giữa biển Đông sắp trở thành đặc khu có gì hot?

Hòn đảo này không chỉ nổi bật với vẻ đẹp hoang sơ, thanh bình mà còn mang trong mình giá trị lịch sử và sinh thái đặc biệt.