S T O C K P R O X X
Đăng nhập / Đăng ký

VN-Index

VN-Index giảm gần 84 điểm, thị trường chứng khoán có kết năm 2025 Dương lịch trong ‘yên bình’?

VN-Index giảm gần 84 điểm, thị trường chứng khoán có kết năm 2025 Dương lịch trong ‘yên bình’?

Trong bối cảnh chỉ còn 3 phiên nữa là kết thúc năm 2025 Dương lịch, VN-Index bất ngờ giảm sâu khi mất gần 84 điểm. Nhóm cổ phiếu Vingroup giảm sàn hàng loạt, trở thành tác nhân chính khiến chỉ số lao dốc.

VN-Index bị 'đánh úp’ cuối phiên, 3 cổ phiếu nhà Vingroup đồng loạt nằm sàn

VN-Index bị 'đánh úp’ cuối phiên, 3 cổ phiếu nhà Vingroup đồng loạt nằm sàn

Chỉ sau vài phút ngắn ngủi vượt 1.800 điểm, VN-Index quay đầu giảm sâu khi lực bán dâng cao, đặc biệt vào cuối phiên ATC. Ngân hàng, chứng khoán và bất động sản đồng loạt điều chỉnh. Trong khi đó, khối ngoại vẫn mua ròng hơn 570 tỷ đồng.

Cổ phiếu VHM giảm sàn vẫn được khối ngoại mua ròng mạnh nhất

Cổ phiếu VHM giảm sàn vẫn được khối ngoại mua ròng mạnh nhất

Dù thị trường lao dốc mạnh phiên ATC 25/12 khiến VN-Index mất gần 40 điểm, khối ngoại vẫn duy trì mua ròng phiên thứ năm liên tiếp.

Sau tin nóng: Cổ phiếu VIC, VHM, VRE đồng loạt giảm sàn, VN-Index mất 63 điểm

Sau tin nóng: Cổ phiếu VIC, VHM, VRE đồng loạt giảm sàn, VN-Index mất 63 điểm

Chỉ sau ít phút giao dịch ATC, VN-Index từ trạng thái vượt mốc 1.800 điểm đã đảo chiều giảm gần 40 điểm, khép phiên 25/12 quanh 1.742 điểm. Nhóm cổ phiếu Vingroup đồng loạt “quay xe” là tác nhân chính kéo thị trường rơi mạnh.

VN-Index có biến: Thị trường bất ngờ ‘úp bô’ cuối phiên, 3 cổ phiếu nhà Vingroup đồng loạt nằm sàn

VN-Index có biến: Thị trường bất ngờ ‘úp bô’ cuối phiên, 3 cổ phiếu nhà Vingroup đồng loạt nằm sàn

Chỉ sau vài phút ngắn ngủi vượt 1.800 điểm, VN-Index quay đầu giảm sâu khi lực bán dâng cao, đặc biệt vào cuối phiên ATC. Ngân hàng, chứng khoán và bất động sản đồng loạt điều chỉnh. Trong khi đó, khối ngoại vẫn mua ròng hơn 570 tỷ đồng.

VN-Index giảm 40 điểm sau ATC

VN-Index giảm 40 điểm sau ATC

Thị trường rơi vào trạng thái “xanh vỏ, đỏ lòng” khi lực đỡ chủ yếu đến từ nhóm Vingroup. Các nhóm ngân hàng, chứng khoán và bất động sản phần lớn giao dịch dưới tham chiếu.

Tin ra, cổ phiếu VIC, VHM, VRE đồng loạt giảm sàn, VN-Index mất 63 điểm

Tin ra, cổ phiếu VIC, VHM, VRE đồng loạt giảm sàn, VN-Index mất 63 điểm

Chỉ sau ít phút giao dịch ATC, VN-Index từ trạng thái vượt mốc 1.800 điểm đã đảo chiều giảm gần 40 điểm, khép phiên 25/12 quanh 1.742 điểm. Nhóm cổ phiếu Vingroup đồng loạt “quay xe” là tác nhân chính kéo thị trường rơi mạnh.

VN-Index ‘gồng’ vài phút trên 1.800 điểm, nhóm Vingroup nâng đỡ thị trường

VN-Index ‘gồng’ vài phút trên 1.800 điểm, nhóm Vingroup nâng đỡ thị trường

Thị trường rơi vào trạng thái “xanh vỏ, đỏ lòng” khi lực đỡ chủ yếu đến từ nhóm Vingroup. Các nhóm ngân hàng, chứng khoán và bất động sản phần lớn giao dịch dưới tham chiếu.

VN-Index ‘gồng’ vài phút trên 1.800 điểm, nhóm Vingroup tăng mạnh

VN-Index ‘gồng’ vài phút trên 1.800 điểm, nhóm Vingroup tăng mạnh

Lực kéo từ nhóm vốn hóa lớn giúp VN-Index duy trì đà tăng và lập đỉnh mới. Sự phân hóa vẫn diễn ra trên nhiều nhóm ngành.

37 quỹ đầu tư đang làm gì với gần 50 triệu cổ phiếu Vingroup (VIC)?

37 quỹ đầu tư đang làm gì với gần 50 triệu cổ phiếu Vingroup (VIC)?

Gần 50 triệu cổ phiếu Vingroup (VIC) hiện nằm trong danh mục của 37 quỹ đầu tư chủ động và ETF, cho thấy vai trò trung tâm của mã này trong cơ chế chỉ số, cấu trúc benchmark và dòng vốn tổ chức.