S T O C K P R O X X
Đăng nhập / Đăng ký

Trung Quốc

Bán tháo lan rộng, chứng khoán Trung Quốc xuất hiện dấu hiệu tạo đáy

Bán tháo lan rộng, chứng khoán Trung Quốc xuất hiện dấu hiệu tạo đáy

Các yếu tố cơ bản của thị trường vẫn duy trì ổn định. Trong quý vừa qua, các điều chỉnh dự báo lợi nhuận đối với CSI 300 có xu hướng đi lên, khi giới phân tích liên tục nâng kỳ vọng lợi nhuận tương lai ngay cả khi chỉ số suy giảm.

Tuyên án 12 năm tù, tịch thu toàn bộ tài sản cá nhân của cựu Chủ tịch ngân hàng Trung Quốc

Tuyên án 12 năm tù, tịch thu toàn bộ tài sản cá nhân của cựu Chủ tịch ngân hàng Trung Quốc

Nhà chức trách xác định ông đã lợi dụng vị trí tại ngân hàng để tạo điều kiện cho người khác trong việc xin việc và vay vốn, đổi lại các khoản lợi ích bất hợp pháp.

Chưa từng có trong lịch sử: Láng giềng Việt Nam phát triển tàu lặn đưa khách xuống độ sâu 1.000m, mở ra chương mới cho ngành du lịch hạng sang

Chưa từng có trong lịch sử: Láng giềng Việt Nam phát triển tàu lặn đưa khách xuống độ sâu 1.000m, mở ra chương mới cho ngành du lịch hạng sang

Dự án do các nhà khoa học trong nước phát triển dự kiến sẽ hoàn thiện nguyên mẫu trong năm nay.

Một mặt hàng Việt thu hơn 500 triệu USD sau 2 tháng: Mỹ - Trung Quốc tích cực 'gom hàng'

Một mặt hàng Việt thu hơn 500 triệu USD sau 2 tháng: Mỹ - Trung Quốc tích cực 'gom hàng'

Trong 2 tháng đầu năm 2026, xuất khẩu hạt điều của Việt Nam đạt 74,9 nghìn tấn, trị giá 513,48 triệu USD. Xuất khẩu loại hạt này sang hầu hết các thị trường tăng trưởng khả quan, đặc biệt là Mỹ và Trung Quốc.

Tịch thu hơn 500 hộp chân gà, 27 thùng chất cấm của một công ty thực phẩm có tiếng

Tịch thu hơn 500 hộp chân gà, 27 thùng chất cấm của một công ty thực phẩm có tiếng

Theo ghi nhận, cơ sở chế biến này đã dùng chất bị cấm để tẩy trắng chân gà.

Đề nghị truy tố nguyên Phó Bí thư Thành ủy kiêm Tỉnh trưởng Trung Quốc

Đề nghị truy tố nguyên Phó Bí thư Thành ủy kiêm Tỉnh trưởng Trung Quốc

Trong thời gian công tác, bị cáo đã có nhiều sai phạm và nhận số tiền hối lộ rất lớn.

Trung Quốc có thiết bị gần giống nhưng nguy hiểm hơn Shahed cảm tử Iran

Trung Quốc có thiết bị gần giống nhưng nguy hiểm hơn Shahed cảm tử Iran

Dòng máy bay không người lái (UAV) cảm tử Shahed-136 của Iran gần đây thu hút nhiều chú ý vì đã phá hủy các radar quan trọng của Mỹ và tấn công mục tiêu xa tới tận đảo Síp. “Họ hàng xa” của thiết bị này tại Trung Quốc được đánh giá là còn lợi hại hơn.

Kinh tế Trung Quốc 'xoay trục', AI trở thành trụ cột chống sốc kinh tế toàn cầu

Kinh tế Trung Quốc 'xoay trục', AI trở thành trụ cột chống sốc kinh tế toàn cầu

Trung Quốc tăng tốc đầu tư vào AI, bán dẫn và các ngành công nghệ cao nhằm tạo động lực tăng trưởng mới cho nền kinh tế.

Xuất khẩu thủy sản tăng mạnh: Trung Quốc dẫn dắt, Mỹ gây áp lực lớn

Xuất khẩu thủy sản tăng mạnh: Trung Quốc dẫn dắt, Mỹ gây áp lực lớn

Xuất khẩu thủy sản duy trì đà tăng trưởng tích cực trong 2 tháng đầu năm 2026, song đang đối mặt áp lực gia tăng từ thị trường Mỹ, trong khi Trung Quốc và Hồng Kông nổi lên là động lực dẫn dắt.

Tuyên án tử hình treo, tịch thu toàn bộ tài sản của nguyên Chủ tịch kiêm Giám đốc ngân hàng cổ phần

Tuyên án tử hình treo, tịch thu toàn bộ tài sản của nguyên Chủ tịch kiêm Giám đốc ngân hàng cổ phần

Kết quả điều tra cho thấy, tổng số tiền bị cáo đã nhận hối lộ lên tới hơn 604 tỷ đồng.